การขอให้หยุดนับระยะเวลาการปลดจากบุคคลล้มละลาย

โดย: นายเล็ก [IP: 1.10.222.xxx]
เมื่อ: 2017-06-15 14:41:40
ในกรณีทีถูกตัดสินให้เป็นบุคคลล้มละลายแล้ว ต่อมาศาล้มละลายได้มีหมายศาลมาเนื่องจากมิได้ให้ความร่วมมือกับเจ้าพนักงานฯและได้ยื่นคำขอให้หยุดนับระยะเวลาฯและได้มีการออกหมายจับ ควรทำอย่างไร
#1 โดย: kraisorn [IP: 125.25.122.xxx]
เมื่อ: 2017-06-16 12:18:31
ไปแสดงตัวต่อเจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์ครับ
#2 โดย: น่ายเล็ก ผู้ส่งคำถาม [IP: 1.10.222.xxx]
เมื่อ: 2017-06-17 13:33:30
ผมขอขอบพระคุณมากที่ได้ให้ความคิดเห็นมาให้กับผม และผมขอรบกวนเวลาเรียนถามท่านทนายไกรสรอีกครั้งในการถามปํญหา โดยที่ก่อนหน้านี้ผมไม่เคยได้รับหรือไม่เคยเห็นหมายศาลหรือหมายเรียกจากเจ้าพนักงานฯมาก่อน เนื่องจากผมไม่ได้พักอาศัยในบ้านหลังดังกล่าวตามที่อยู่ที่หมายศาลหรือหมายเรียกได้ส่งมา (*หมายศาลฉบับสุดท้ายที่ได้ขอให้หยุดนับระยะเวลาฯเป็นการปิดหมายที่บ้านหลังดังกล่าว และเจ้าของบ้านได้ฝากกับคนรู้จักเป็นคนนำมาให้) หลังจากบ้านหลังดังกลาวได้ถูกยึดทรัพย์และถูกประมูลขายทอดตลาด ผมได้เดินทางไปขอพักอาศัยอยู่กับญาติที่ต่างจังหวัด หากผมไปแสดงตัวต่อเจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์ตา่มที่ได้แนะนำมานั้น ผมจะได้รับการปลดจากบุคคลล้มละลายใน 3 ปีหรือไม่ และจะถูกจับขังหรือไม่ เพราะในสำนวนของหมายศาลได้มีการออกหมายจับแล้ว
ผมขอขอบพระคุณเป็นอย่างมากในความกรุณาของท่านทนายไกรสรมาล่วงหน้า

นายเล็ก

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 124,201