อุบัติเหตุรถชน

โดย: อดิเทพ [IP: 171.97.179.xxx]
เมื่อ: 2017-12-18 23:23:43
สวัสดีครับสอบถามเรื่องรถชนหน่อยครับคือผมขับมอเตอร์ไซค์แล้วรถเก่งตัดหน้า รถผมพังรถเขาบุบ นิ้วมือผมบวม ตอนนั้นคิดว่าแค่นิ้วหลุด ตำรวจมาถึงที่เกิดเหตุ สรุปตกลงค่าเสียหายกันเอง เขาเอารถผมไปซ่อม พอซ่อมเสร็จผมไม่ได้เช็ครถให้ดีว่าซ่อมทุกอย่างเรียบร้อยดีหรือเปล่า สรุปซ่อมไม่ครบยังมีอย่างอื่นที่ต้องซ่อมหลายอย่างครับ อันนี้คือเรื่องที่ผ่านมา1เดือนที่แล้วครับ(ที่ทิ้งเวลามาขนาดนี้เพราะนิ้วผมหัก ค่ารักษา ณตอนนี้2000+ ไหนจะค่าซ่อมที่ผมช่วยๆเขาไป1000+คือตอนแรกคิดว่านิดหน่อยๆก็ช่วยกันไป ) เลยพึ่งรู้ว่ารถยังต้องซ่อมอยู่ ผมควรจะต้องทำอย่างไรดีครับ แจ้งความจะได้ไหมครับ(ผมถ่ายรูปบัตรประชาชนเขาไว้อยู่) เขาไม่มีใบขับขี่ และอะไรก็ไม่มีและตอนนี้ผมโทรไปก็ไม่รีบสาย ตัดสายทิ้ง ไลน์ไปไม่ตอบ ช่วยแนะนำทีครับ ขอบพระคุณมากครับ
#1 โดย: มโนธรรม [IP: 1.1.230.xxx]
เมื่อ: 2017-12-19 10:22:10
ค่าสินไหมทดแทน

ถ้าชดใช้ไม่ครบถ้วนตามที่เสียหายจริง ก็ต้องใช้การเจรจา ถ้าไม่ได้ผล ต้องฟ้องทางแพ่งภายในอายุความ 1 ปี ซึ่งน่าจะไม่คุ้ม...

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 124,340