หมาข้างบ้าน

โดย: PPPP [IP: 223.24.165.xxx]
เมื่อ: 2019-07-31 17:25:32
หมาข้างบ้านดุมากค่ะ เค้าชอบพาหมาออกมาเดินแล้วพาหมามาเดินผ่านหน้าเราเพื่อให้หมาเค้ามาเห่ากับหมาเรา แต่หมาเราอยู่ในบ้านนะคะปิดประตูค่ะ เค้าชอบให้หมามากระโจนใส่รั้วหน้าบ้านเพื่อให้หมากัดกัน แล้วพอเราบอกเค้าไปเค้ายิ่งทำ อย่างนี้จัดการยังไงได้บ้างคะ?
#1 โดย: มโนธรรม [IP: 1.2.224.xxx]
เมื่อ: 2019-07-31 18:13:46
เพื่อนบ้าน
ก็พยายามเก็บรวบรวมคลิปภาพที่ไม่เหมาะสมไว้ ก็ฟ้องฐานละเมิด และเรียกร้องค่าเสียหายได้ตามควร แต่การเป็นเพื่อนบ้าน ต้องใช้ความอดทนให้ถึงที่สุดก่อน....หรือแจ้งตำรวจ ให้เรียกไปเจรจากันก็ได้ เขาอาจยุติการกระทำที่ไม่เหมาะไม่ควร แต่บางคน มีนิสัยพาล ยื่งห้ามเหมือนยิ่งยุ คุณอาจเพิ่มปัญหาในชีวิตอีกก็เป็นได้...ถ้าเป็นสาธุชน คงไม่ปล่อยให้หมากัดกัน เขาน่าจะมีจิตไม่ปรกติ ต้องระมัดระวังคนประเภทนี้เป็นพิเศษ...

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 124,316