ประกาศราชกิจจานุเบกษา

โดย: แสงจ้า [IP: 1.4.208.xxx]
เมื่อ: 2023-04-26 16:09:48
ผมโดนเพื่อนโกงเงินกู้ยืมผมฟ้องศาลแล้ว ศาลท่านตัดสินให้เพื่อนผมเป็นบุคคลล้มละลาย ประกาศราชกิจจานุเบกษาแล้วครับ

ผมขอรบกวนสอบถามว่า ถ้าผมเอาประกาศราชกิจจานุเบกษา ลงใน Facebook ของผมผิดไหมครับ เนื่องจากอยากให้คนอื่นรู้พฤติกรรม เพราะหลอกคนไปทั่ว ผมเห็นบางคนโดนประกาศราชกิจจานุเบกษาออกทีวี เลยอยากทราบว่าผมจะผิดไหมครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

#1 โดย: มโนธรรม [IP: 49.228.51.xxx]
เมื่อ: 2023-04-27 10:37:25
การเผยแพร่ข่าวสาร
โดยหลักคำพิพากษาของศาล หรือประกาศในราชกิจจาฯ สามารถนำไปเผยแพร่ได้ แต่...ถ้ามีการฟ่้องร้องฐานละเมิดขึ้นมา แม้อาจจะ...ไม่มีความผิด แต่ถ้าถูกฟ้อง และเรียกค่าเสียหายทางแพ่ง ผู้ถูกฟ้องก็มีหน้าที่ ต้องยื่นคำให้การต่อสู้คดี ซึ่งน่าจะมีความยุ่งยากตามมาพอสมควร ด้วยความปรารถนาดี ครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 123,684