โดนจำหน่ายสูติบัตร

โดย: กนกพร [IP: 10.60.245.xxx]
เมื่อ: 2017-02-02 18:30:15
คือหนูโดนจำหน่ายสูติบัตร เเล้วไปทำเรื่องที่อำเภอเเล้วอำเภอเขาไม่ค่อยสนใจเรื่องหนูอ่ะค่ะไปติดต่อที่อำเภอตั้งเเต่ ม.ค59 ส่งหลักฐานครบก้อตั้งเเต่กุมภา59หนูเหนเรื่องเงียบก้อเลยเข้าไปสอบถามที่อำเภอประมาณ ตุลา59พอไปถามก้อบอกว่าส่งเรื่องไปกระทรวงเเล้วหนูเลยหาเบอกระทรวงในเว็บเลยโทรไปสอบถามเขาบอกว่ายังไม่มีเรื่องของหนูส่งไปหนูก้อเลยเข้าไปสอบถามที่อำเภอพนักงานบอกว่ากำลังบอกว่ายังไม่ได้ส่งเรื่องไป เเล้วกำลังส่งไปให้ใหม่เมื่อไม่1เดือนที่เเล้วคือธันวา59หนูยังไม่เคยถ่ายบัตรประชาชนค่ะเพราะตอนที่จะไปถ่ายมันมีปัญหาเรื่องสูติบัตร เเล้วจะต้องสอบโอเน็ตเเล้วไม่มีบัตรประชาชน หนูอยากจะสอบถามว่าหนูติดต่อไปกระทรวงโดยตรงเลยได้ไหมค่ะ พอจะมีวิธีการติดต่อหรือเบอร์กระทรวงไหมค่ะ เคยโทรไปสอบถามเเล้วครั้งหนึ่งเเต่เบอหาย. ค่ะ (อยากจะดำเนินเรื่องเองค่ะเพราะพ่อเเม่เเยกทางกันไม่มีใครสนใจต่างคนต่างมีครอบครัวใหม่ตอนนี้หนูอายุ18ค่ะ)
#1 โดย: kraisorn [IP: 58.10.106.xxx]
เมื่อ: 2017-02-04 20:34:33
ไปติดต่อศูนย์ดำรงธรรมเลยครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 123,845