มือถือ

โดย: รุจน์ [IP: 27.55.91.xxx]
เมื่อ: 2017-05-14 11:02:30
สวัสดีครับผมมีคำถามขอรบกวนดังนี้ครับ

สืบเนื่องจากกระทู้มือถือข้างล่างที่ผมได้ถามไว้แล้ว คือผมได้ทำสัญญากับทรูว่าจะใช้โปร 599 บาทต่อเดือนเป็นเวลา 1 ปีก็เลยได้มือถือในราคาถูกกว่าปกติมาและบอกว่าให้ใช้ไวไฟฟรีไม่จำกัด ผมใช้ไวไฟเป็นหลักเพราะดูยูทูปเยอะ แต่ทางทรูมาตัดสัญญาณไวไฟจุดที่ผมใช้ประจำคือแถวบ้านและที่ทำงานออกหมดหลังจากใช้มาแล้ว

3 เดือน โดยอ้างว่าจุดที่ผมใช้ได้หมดสัญญาติดตั้งไวไฟกับเอกชนรายอื่นและให้ผมไปใช้ไวไฟที่จุดอื่นเช่น สนามบิน สถานีขนส่งแทน ซึ่งคงไม่มีใครไปใช้ไวไฟสถานที่แห่งนั้นได้ทุกวัน ทำให้ผมใช้ไวไฟไม่ได้ เหตุที่ผมใช้ทรูก็เพราะเห็นว่าทรูมีสัญญาณจุดที่ผมสะดวกใช้ไวไฟ หากทรูไม่มีผมก็คงไม่ใช้ทรู ทั้งที่ก่อนทำสัญญาโฆษณาว่ามีผมได้ร้อง กสทช ไปว่าทรูตัดไวไฟ กสทช กลับนิ่งเฉยไม่ยอมลงโทษทรู ทางทรูได้เสนอยกเลิกสัญญากับผมแต่ผมต้องจ่ายค่าเครื่องที่ทรูลดให้แก่ผมคืน ผมเห็นว่าทรูไม่สามารถปฏิบัติตามสัญญาได้เครื่องย่อมเป็นของผม ทรูย่อมไม่มีสิทธิเรียกร้องค่าเสียหายอะไรจากผมเพราะถ้าผมจ่ายทรูก็ไม่เสียอะไรเลยจากการที่ผิดสัญญา อย่างนี้ผมควรทำอย่างไรครับเพราะค่าบริการทรูก็คิดผมตลอด
#1 โดย: มโนธรรม [IP: 101.51.75.xxx]
เมื่อ: 2017-05-17 13:44:03
สัญญา

ต้องศึกษารายละเอียดของสาัญญาให้ชัดเจน ถ้าเลิกสัญญาอาจต้องคืนมือถือก็ได้ ครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 123,738