จากคำแนะนำที่ให้ไปแสดงตัวต่อเจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์

โดย: นายเล็ก [IP: 1.10.223.xxx]
เมื่อ: 2017-06-17 13:57:10
ผมขอขอบพระคุณมากที่ได้ให้ความคิดเห็นมาให้กับผม และผมขอรบกวนเวลาเรียนถามท่านทนายไกรสรอีกครั้งในการถามปํญหา โดยที่ก่อนหน้านี้ผมไม่เคยได้รับหรือไม่เคยเห็นหมายศาลหรือหมายเรียกจากเจ้าพนักงานฯมาก่อน เนื่องจากผมไม่ได้พักอาศัยในบ้านหลังดังกล่าวตามที่อยู่ที่หมายศาลหรือหมายเรียกได้ส่งมา (*หมายศาลฉบับสุดท้ายที่ได้ขอให้หยุดนับระยะเวลาฯเป็นการปิดหมายที่บ้านหลังดังกล่าว และเจ้าของบ้านได้ฝากกับคนรู้จักเป็นคนนำมาให้) หลังจากบ้านหลังดังกลาวได้ถูกยึดทรัพย์และถูกประมูลขายทอดตลาด ผมได้เดินทางไปขอพักอาศัยอยู่กับญาติที่ต่างจังหวัด หากผมไปแสดงตัวต่อเจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์ตา่มที่ได้แนะนำมานั้น ผมจะได้รับการปลดจากบุคคลล้มละลายใน 3 ปีหรือไม่ และจะถูกจับขังหรือไม่ เพราะในสำนวนของหมายศาลได้มีการออกหมายจับแล้ว

ผมขอขอบพระคุณเป็นอย่างมากในความกรุณาของท่านทนายไกรสรมาล่วงหน้า

#1 โดย: kraisorn [IP: 58.10.106.xxx]
เมื่อ: 2017-06-18 15:54:19
หมายจับ ออกมาเพื่อจับให้ไปพบเจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์ เมื่อไปพบ หมายจับก้หมดสภาพไป ถ้าไปพบเจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์และให้ความร่วมมือในการรวบรวมทรัพย์สิน อาจได้รับการพิจารณาปลดล้มละลายภายในกำหนดครับ
#2 โดย: นายเล็ก [IP: 113.53.179.xxx]
เมื่อ: 2017-06-19 10:43:49
ขอบพระคุณมากครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 122,902