ผู้ชายฟ้องสิทธิเลี้ยงดูบุตร

โดย: nat [IP: 1.47.174.xxx]
เมื่อ: 2017-06-26 12:35:57
สวัสดีค่ะ

น้องชายดิฉัน ภูมลำเนาราชบุรี น้องสะใภ้ คนนราธิวาส น้องชายแต่งงาน แล้วเข้ารับอิสลามตามฝ่ายหญิง

จดทะเบียนสมรสถูกต้องตามกฎหมายค่ะ

3ปีก่อน น้องสะใภ้ ท้องและคลอดที่ราชบุรี มาอยุ่ที่บ้านพ่อแม่ดิฉันค่ะ ในระหว่างอยุ่ราชบุรี น้องสะใภ้ก็ทำงานมีรายได้นะคะ

น้องชายดิฉัน ยังคงทำงานเป็นทหารพรานที่นราค่ะ

แล้ว ณ ปัจจุบัน น้องสะใภ้มีปัญหากับน้องชายดิฉัน เลยแยกกันอยุ่ ไม่ได้หย่า น้องสะใภ้ เอาลูกกลับนรา

ดิฉัน เพิ่งกลับมาจากทำงานต่างประเทศ ตกใจมากค่ะเพราะเพิ่งทราบว่า

คุณพ่อและแม่ของดิฉัน ให้น้องชายฟ้องเอาลูกคืนมาค่ะ

ณ ตอนนี้ มีหมายศาล ให้ผู้หญิงมาขึ้นศาลที่ราชบุรีแล้วค่ะ

ส่วนตัวดิฉันไม่ค่อยเห้นด้วยที่พ่อกับแม่จัดการเรื่องฟ้องให้น้องค่ะ พูดทีไรทะเลาะกันทุกที

ดิฉันยังติดต่อน้องสะใภ้อยุ่บ้าง สอบถามเรื่องที่เกิดขึ้น เห้นในหมายระบุ ให้น้องสะใภ้จ่ายค่าชดเชยในระหว่าง

อยุ่ที่บ้านของดิฉันด้วย

อยากถามความเห้นค่ะ สิทธิในการเลี้ยงดูบุตร จะอยุ่กับใครมากกว่า สงสารหลานค่ะ เห้นใจน้องชายและก้สงสารน้องสะใภ้ค่ะ
#1 โดย: มโนธรรม [IP: 101.51.22.xxx]
เมื่อ: 2017-06-27 03:18:29
การเลี้ยงดูบุตร

ก็สามารถฟ้องได้ แต่ไม่ควรฟ้อง ตามที่เคยตอยมาแล้ว อย่างชัดเจน เห็นถามไปหลายที่ ก็รู้สึกไม่ดีเหมือนกัน สำหรับผู้ตอบ ครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 123,821