ร้านซ่อมฉ่อโกงหรือไม่

โดย: ณัฐพล [IP: 182.232.46.xxx]
เมื่อ: 2017-08-04 02:03:47
พอดีผมได้นํารถไปประสบอุบัติเหตุ เเล้วได้ซ่อที่อู่เเห่งในเเถวๆๆสี่เเยกปฐมพรครับ โดยก่อนไปยกร้านซ่อมบอกว่าใช้อะไหล่เเท้หมด เปลี่ยนเท่านั้น ก็ไปดูอยู่เรื่อยๆๆว่าไปถึงไหนเเล้ว ผมเป็นคนดูรถไม่เป็นครับ เเล้วพอรถเสร็จมีคนไปรับรถเป็นเพื่อน ซึ้งเค้าดูรถเป็น เค้าได้ให้ช่างเเก้ไขไปหลายอย่าง ซึ่งได้เเจ้งกับเจ้าของร้านพอมีคนดูเป็นไป ทําไม่พอใจบ้าง อย่างโน้นนี่บ้าง คนที่พาไปเค้าว่าของเทียมทั้งคัน บางชิ้นก่เอาของคันอื่นมาเคาะเเล้วเค้าว่าขอเวลาอีกหนึ่งอาทิตย์พอวันไปรับรถเองรถวิ่งได้เเปปเดียวความร้อนสูง เครื่องก่ไม่วิ่งเหยียบไม่ขึ้น ผมเลยนําเข้าอู่ที่ใกล้ๆๆเเถวนั้น ก่เปลี่ยนปั้มนํ้าไป เเล้วร้านหม้อนํ้าดันถามว่ารถคันนี้ที่ชนเเล้วซ่อมที่ร้านโน้นใช่มั้ย ผมตอบว่าใช่เเล้วเค้าว่าร้านนั้นทําอะไรไม่ได้เลย ทํานองว่าจ่างช่างจากร้านอื่นเข้าไปทําวันหยุด ร้านนั้นทําได้เเต่สี รถรู้สึกขับเเปลกๆๆ อยู่เลยครับเหมือนทําเเต่ข้างนอกให้ดีด้วยของเทียมเเล้วเหมือนพวกเครื่องออกจะคลายยังเหมือนรวนๆๆไม่ได้ทําไรเลยทั้งหมดราคา60000บ.

อยากถามว่าควรทําอย่างไรดีครับ ว่าควรนํารถไปขนส่งตรวจทั้งคันเลยมั้ยครับว่าได้ซ่อมจริงไหม ขี่ได้จริงไหมเเละถ้าขนส่งว่ารถไม่ผ่านสามารถเอาผิดได้ไหมครับบ
#1 โดย: Manotham [IP: 1.2.224.xxx]
เมื่อ: 2017-08-06 20:28:12
การซ่อมรถ
ถ้ามีความบกพร่อง ดังที่บอก ก็ต้องเจรจาให้ช่างแก้ไข เป็นเพียงความรับผิดทางแพ่ง ถ้าตกลงกันไม่ได้ คงต้องฟ้องร้องเอาเอง ครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 123,861