การตรวจปัสวะ

โดย: บุญมี [IP: 1.46.200.xxx]
เมื่อ: 2017-11-20 19:11:17
ขอรบกวนถามเรืองข้อกฏหมายหน่อนครับคือมีวันนึงตร.ทหาร.พร้อมกำนัน.ผญบ.เข้าตรวจฉี่บริษัทที่ผมทำงานอยู่โดยที่ไม่ได้แจ้งล่วงหน้าไม่มีใครทราบตัวผมเป็นรปภ.ของบริษัทแห่งนี้แต่ผมเข้ากะดึกออกเวรตอนเช้า พอดีผมมีธุระต้องไปทำผมจึงไม่ได้อยู่และไม่ทราบเรื่องนี้เลยตั้งแต่เช้าไม่มีใครโทรบอกเลยไม่รู้ต่อมาเวลาประมาณ13.20น.ทางหัวหน้าจึงโทรมาบอกให้ไปตรวจฉี่ทำงัยหละครับธุระก็ยังไม่่เรียบร้อยจะให้ผมไปตรวจอย่างเดียวผมขอเวลา2-3วันผมจะไปตรวจให้

พักนึ่งเพื่อนที่ทำงานได้โทรมาบอกว่า(เพื่อนบอก)ทางหน.ผมบอกว่าถ้าตรวจเจอจะเอาผมติดคุกและถ้าผมหรือใครไม่ไปตรวจจะไล่ออกเลยลืมบอกไปผมเคยโดนคดีนี้มาแล้วแต่ผมก็คุมประพฤติตามกำหนดและคดีผมได้จบไปตั้ง2ปีแล้ว ท่านคิดว่าผมผิดใหมครับ

ผมคนต่างจังหวัดด้วยไม่รู้กฏหมาย อีกทั้งยังหาว่าผมขายยาอีกผมควรทำยังงัยครับ ขอความกรุณาตอบผมหน่อยครับ

#1 โดย: มโนธรรม [IP: 1.20.84.xxx]
เมื่อ: 2017-11-21 11:53:40
การเสพสิ่งเสพติด

การตรวจปัสสาวะ ก็เพื่อตรวจสอบว่า มีการเสพยาฯ หรือไม่ การขอเวลา 2-3 วัน ก็เป็นข้อพิรุธว่า มีการเสพจริง เรื่องแบบนี้ คนที่รู้ดีที่สุด คือตัวของคุณเอง ว่า มีการเสพยาหรือไม่ ไม่เกี่ยวกับการรู้กฎหมายหรือไม่...ถ้าเสพ ก็อาจมีข้อสงสยว่า มีการขายด้วย เพราะอยู่ในวงจรเดียวกัน...

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 123,941