อุบัติเหตุในห้าง

โดย: ฐานิตา [IP: 180.183.199.xxx]
เมื่อ: 2018-02-10 09:31:13
สวัสดีค่ะ คุณสมชาย

ขอรบกวนสอบถามเรื่องอุบัติเหตุในห้างสรรพสินค้าค่ะ เนื่องจากลูกชายวัย 5 ขวบ เล่นเกมส์ตู้หยอดเหรียญชนะแล้วของเล่นไม่ออกมา เลยใช้มือสอดเข้าไปในช่องเพื่อเอาของเล่น แต่ตู้เกมส์เกิดล็อกแล้วเอามีออกไม่ได้ พนักงานเลยตัดสินใจทุบตู้เกมส์เพื่อเอามือออก จากนั้นทางห้างได้เรียกร้องค่าเสียหายโดยให้ซื้อตู้เกมส์ อยากทราบว่ากรณีแบบนี้ทางห้างมีประกันสำหรับเด็กมั่ยค่ะ เรื่องแบบนี้อาจเกิดได้ทุกเมื่อ เนื่องจากมันเป็นของเล่นสำหรับเด็กและเป็นธรรมดาของวัฒนธรรมเด็กที่จะทำแบบนี้ในเวลาที่ตู้เกมส์มีปัญหาค่ะ เราสามารถทำอะไรได้บ้างค่ะ มีกฎหมายคุ่มครองกรณีแบบนี้หรือไม่ค่ะ
#1 โดย: มโนธรรม [IP: 101.51.75.xxx]
เมื่อ: 2018-02-11 06:44:54
ค่าเสียหาย
ก็ใช้การเจรจากัน ถ้าเรียกร้องในจำนวนที่สูง ก็ให้ไปฟ้องศาล และยื่นคำให้การต่อสู้ไปตามข้อเท็จจริง ถ้าไม่ได้ทุบตู้เอง อาจไม่ต้องจ่าย ก็ไปเจรจากันที่ศาล..

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 123,802