แมวกัดกันตีสาม

โดย: เดีย [IP: 171.7.154.xxx]
เมื่อ: 2019-05-18 20:47:30
เนื่องจากผมมีความทุกร้อนมากแมวตัวผู้มันมากัดกันระหว่างตีสองถึงตีสี่แทบทุกวันบริเวณรั่วผมบ้างข้างบ้านผมบ้างเป็นอย่างนี้แทบทุกวันหรือวันเว้นวันแล้วคนที่เลี้ยงก็เป็นชาวโรนินยาผมก็ไม่รู้ว่าเข้ามาโดยผิดกฎหมายไหมปัญหาคือผมลำคารแมวของมันมากลองคิดดูมันขู่กันเป็นครึ่งชั่วโมงไม่กัดกันผมตื่นขึ้นมาต้องเอาน้ำไล่มันบ้างเอาอะไรปามันบ้างถึงได้แยกเสียสุขภาพจิตในการนอนมากผมจะทำอย่างไรดีให้ปัญหานี้หายไป

#1 โดย: มโนธรรม [IP: 101.51.238.xxx]
เมื่อ: 2019-05-19 09:09:11
ปัญหาสังคม

ถ้าเอากฎหมายมาว่ากัน เจ้าของแมวต้องดูแลไม่ให้มารบกวนผู้อื่น ถ้าปล่อยปละละเลย ไปก่อความเดือดร้อนรำคาญผู้อื่น ก็เป็นการละเมิด ก็ฟ้องร้องกันได้ หรือแจ้ง เทศบาล ให้ช่วยเหลือแก้ไข....ขอแนะนำให้ใช้วิธี นำพริกไทยไปโรยบริเวณที่แมวชอบมาเพ่นพ่าน อาจจะได้ผล ช่องทางการฟ้องร้อง ดูแล้วน่าจะได้ไม่คุ้มเสีย เสมือนขี่ช้างจับตั๊กแตน...

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 123,807