ตัดต่อภาพ

โดย: ผมจะบินไหมครับ [IP: 124.122.36.xxx]
เมื่อ: 2021-06-12 16:54:54
ผมเป็นนักเรียนซึ่งได้รับมอบหมายงานๆนึงจากครู ซึ่งผมได้ส่งงานไปพร้อมกับรูปครูคนนั้นที่ตัดต่อติดกล้าม

เป็นสิ่งตกเเต่งงาน (ที่ผมตัดต่อรู้กันเเค่2คนคือผมกับครู)

ครูไม่พอใจมากๆ

ผมจึง ลบรูป ขอโทด เเละส่งใหม่

**อยากถามว่าผมผิดข้อหาไหนบ้างครับ**

ครูเขาดูไม่ยอมเเละจะเอาเรื่อง

ปล.ที่ผมทำเเค่ความสนุกสนานเเค่นั้นไม่รู้เลยว่าจะเป็นเรื่องที่ไม่ สมควรทำเเบบนี้ ผมคงจะไม่ตัดต่อใครอีกเเล้วในชีวิตกระมัง
#1 โดย: มโนธรรม [IP: 223.205.218.xxx]
เมื่อ: 2021-06-13 03:53:00
ละเมิด

ตามข้อเท็จจริง การตัดต่อภาพ ที่เป็นภาพไม่เหมาะสม คงมีความผิดฐานหมิ่นประมาทโดยการโฆษณา และอาจจะมีความผิดตาม พรบ.ฯคอมพิวเตอร์ฯ ซึ่งมีโทษทั้งจำและปรับ และต้องชดใช้ค่าสินไหมทดแทนทางแพ่งด้วย.....ทางแก้ไข คงต้องพึ่งพาผู้ใหญ่ หรือผู้มีบารมี ให้เป็นคนกลางช่วยเคลียร์ปัญหาให้ และต้องยอมรับผิดจากใจจริง การขอโทษด้วยตนเอง น่าจะไม่เพียงที่จะยุติเรื่องได้....

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 123,900