คดีแรงงาน

โดย: โรมิโอ พัทยา [IP: 223.204.223.xxx]
เมื่อ: 2021-12-15 14:08:02
รบกวนสอบถาม คุณทนายครับ

กรณีที่ศาลชั้นต้นตัดสินให้นายจ้างเงินชดเชย แล้วนายจ้างยื่นอุทธรณ์ต่อศาล แต่ศาลไม่รับอุทธรณ์นายจ้าง นายจ้างจึงอุทธรณ์คำสั่งศาลที่ไม่รับอุทธรณ์ไปยังศาลอุทธรณ์ชำนัญพิเศษ แล้วศาลชำนัญพิเศษมีคำสั่งยืนคือยกคำร้องนายจ้างให้นายจ้างปฏิบัติตามคำพิพากษาของศาลชั้นต้นและทางศาลออกหมายบังคับส่งให้นายจ้างเพราะนายจ้างไม่ได้มาฟังคำสั่งศาลอุทธรณ์ชำนัญพิเศษ...วันรุ่งขึ้นเจ้าหน้าที่โทรมาให้ลูกจ้างไปทำเรื่องเพื่อรับเงิน พอลูกจ้างไปรับเงินทางเข้าหน้าที่ศาลบอกยังรับไม่ได้เพราะทนายของนายจ้างโทรมาแจ้งว่าจะขอฎีกา....กรณีนี้คือยังไม่จบใช่ไหมครับ นายจ้างยังขอฎีกาได้ใช่ไหมครับ แล้วระยะเวลาในการฎีกาประมาณกี่เดือนครับถึงจะทราบว่าศาลรับฎีกาหรือไม่ ขอบพระคุณครับ
#1 โดย: มโนธรรม [IP: 223.205.222.xxx]
เมื่อ: 2021-12-16 15:16:18
คดีถึงที่สุด

ตามข้อเท็จจริง ถือว่าคดียังไม่ถึงที่สุดก็ต้องรอฟังคำสั่งของศาลฎีกาก่อน ครับ เรื่องระยะเวลามากน้อยเพียงใด คงตอบชัดเจนไม่ได้ เพราะเป็นเรื่องของการปฏิบัติงาน ก็คงต้องรอ....แต่น่าจะไม่นานเกินควร ครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 122,980