โดนสาวบริการเจาะถุงยางท้องทำไงครับ

โดย: นิรนาม [IP: 49.228.224.xxx]
เมื่อ: 2022-03-30 18:57:40
คือว่าผมเป็นคนมีตังพอสมควรแล้วไปจ้างหญิงมาด้วยมีอะไรกันพอถอดถุงยางออกก็พบว่าถุงโดนเข็มเจาะ(ถุงไม่ได้แตกหรือขาดแต่เป็นจุดเหมือนเข็มเจาะ)จากนั้นไม่กี่เดือนต่อมาผู้หญิงท้องแล้วเรียกร้องให้ผมแต่งงานกับเธอผมควรทำไงดีครับ
#1 โดย: มโนธรรม [IP: 223.205.248.xxx]
เมื่อ: 2022-03-31 08:43:47
การแต่งงาน

คงไม่กฎหมายใดที่จะไปบังคับให้ต้องแต่งงานกัน... แม้จะมีการหมั้น กฎหมายก็เขียนไว้ชัดเจนว่า จะร้องศาลให้สมรสกันไม่ได้ ถ้ามีข้อตกลงกันไว้ให้มีเบี้ยปรับเมื่อผิดสัญญาหมั้น ข้อตกลงนั้นเป็นโมฆะ ( ปพพ. ม. 1438)...ดังนั้นกรณีที่ถาม แม้หญิงนั้นจะท้องกับคุณจริง ก็คงบังคับให้คุณแต่งงานด้วยไม่ได้ แต่ฝ่ายหญิงอาจจะฟ้องขอให้คุณรับเด็กเป็นบุตรที่ชอบด้วยกฎหมายได้ ตามเงื่อนไขที่กฎหมายกำหนด (ปพพ. ม.1555)...ถ้าเป็นบุตรของคุณจริง(ซึ่งในปัจจุบันการพิสูจน์ ทำได้ง่าย) ก็ควรจดทะเบียนรับรองบุตร....แต่ถ้าคุณเป็นข้าราชการ หรือคุณเป็นบุคคลที่มีชื่อเสียงในสังคมคดีคงพลิก เพราะฝ่ายหญิงย่อมมีช่องทางเล่นงานคุณได้มากมายพอสมควร ซึ่งผู้เป็นข้าราชการ และผู้มีชื่อเสียง (ไฮโซ)ย่อมตระหนักดีว่า มีอะไรบ้าง ด้วยความปรารถนาดี ครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 123,997